ก่อนสมัครสมาชิก โปรดอ่าน!!


สมาชิกภาคอุ่นเครื่อง ไม่ต้องสมัครใหม่ สามารถเข้าใช้งานระบบได้เลย
      วันจันทร์นี้เป็นช่วงของการตรวจสอบนะครับ ใครพบข้อมูลการแข่งตรงไหนไม่ถูกต้อง สามารถแจ้งได้ครับ และ Spirit of Champions จะเปิดให้จัดตัว Period ที่ 4 ในวันอังคารเวลา 8.00 น. ตามปกตินะครับ แต่ตลาดนักเตะใน Period ที่ 4 นี้จะพิเศษหน่อยคือ จะมีการ Update นักเตะในตลาดระหว่าง Period ด้วย เพราะตรงกับช่วงเส้นตายซื้อขายตลาดยุโรปพอดี โดยตลาดยุโรปส่วนใหญ่จะปิดในวันที่ 31 ส.ค. ส่วนตลาดอังกฤษจะปิดวันที่ 1 ก.ย. ทำให้ตลาดนักเตะในเกม Spirit of Champions จะมีการ Update ไปจนถึง 2 ก.ย. ดังนั้นเมื่อรับ P แล้ว ถ้ายังรอได้ ยังไม่ต้องรีบซื้อนักเตะก็ได้ เพราะอาจจมีนักเตะที่ถูกใจเข้าตลาดมาใหม่

ป.ล. คุณไม่จำเป็นต้องปลดนักเตะที่ย้ายทีม แล้วซื้อนักเตะคนนั้นในทีมใหม่เข้ามานะครับ เพราะข้อมูลนักเตะที่คุณซื้อจะอิงกับตัวนักเตะ จะ update ทีมที่สังกัดใหม่โดยอัตโนมัติให้ครับ แต่ถ้าทีมที่สังกัดใหม่ไม่อยู่ใน 5 ลีกที่คิดคะแนน อันนี้ควรปลดออกจากทีม เพื่อให้มีที่เหลือครับ

แนะนำ The Endless - Racers

ยูงทองปีกหัก รักษาจ่าฝูงไว้ได้ใน Period ที่ 3

          ยังคงฟอร์มดีต่อเนื่องสำหรับยูงทองปีกหัก ล่าสุดนำทีมยูงทองยูไนเต็ดผ่านเข้ารอบก่อนรองชนะเลิศ Premier Cup Tour 1 พร้อมกับเก็บ Goo Goo Ball ได้ 2 ลูก ในเกม The Endless Legend รักษาอันดับ 1 K-Ranking ต่อไปได้อีก 1 Period

Premier Cup Tour 1 และ 2 ถึงรอบก่อนรองฯ แล้ว

          ใน Period ที่ 3 ที่ผ่านมา Premier Cup มีดวลรอบ 16 ทีมสุดท้ายถึง 2 Tour แต่ละ Tour ก็แข่งกันได้สนุกสูสี แต้มไม่ขาดกันมาก และมีอยู่ 3 คู่ที่มี GP เสมอกันต้องตัดสินด้วยการต่อเวลาวัดจำนวนประตูบ้าง และดวลจุดโทษบ้าง

          จบการแข่งขัน ได้ผู้ผ่านเข้ารอบก่อนรองชนะเลิศทั้ง 2 Tour รวม 16 ทีม ส่วนอีก 16 ทีมที่ตกรอบไปต้องไปประลองกันต่อในรอบคัดเลือก Tour ที่ 4  ในขณะที่ Tour ที่ 3 ก็ได้ทีมที่ผ่านเข้ารอบ 32 ทีมสุดท้ายเช่นกัน

เรือบดสีฟ้ายังนำที่ 1 แต่เจอแห้วที่ Base 5

          จบ Turn ที่ 8 เรือบดสีฟ้าเข้าเทียบท่าที่ Base 5 พอดี แต่ต้องพบกับความผิดหวัง เมื่อไม่พบ Goo Goo Ball เจอแต่สวนแห้ว  แต่จะให้ซดน้ำแห้วแก้เซ็งก็คงไม่มีเวลา เพราะ Tony Stark ไล่หลังมาติดๆ แล้ว

พบ Goo Goo Ball V ที่ Base 4

         Base ที่ 4 ไม่แห้ว มี Goo Goo Ball V ให้เก็บ มีผู้แวะเข้าไปรับแล้วใน Turn ที่ 7 และ 8 รวม 10 ราย  ทำให้ตอนนี้มีอยู่ 8 รายที่ได้ Goo Goo Ball ไปแล้ว 2 ลูก

จบ 5 Turn เรือบดสีฟ้าขึ้นนำเดี่ยว ส่วน Base ที่ 3 แห้วจ้า!!

          จบการแข่งขันคืนวันเสาร์ใน Turn ที่ 5  ชาติ อาชาไนย พา เรือบดสีฟ้า ขึ้นนำเดี่ยวที่ระยะ 33 km  จี้ตามมาติดๆ ด้วย A.D.Loki Racing Thunder ห่างเพียง 1 km เท่านั้น ในขณะที่ผู้แวะเข้า Base ที่ 3 จำนวน 6 คัน พบแต่ความว่างเปล่า ไม่มี Goo Goo Ball ให้เก็บใน Base นี้

พบ Goo Goo Ball II ที่ Base ที่ 2

         จบ Turn ที่ 3 กลุ่มผู้นำที่เข้า Base แรกมา ต่างขับเลย Base ที่ 2 ไป  แต่มีคันที่ตามมา 3 คันสามารถเข้าไป Base ที่ 2 ได้สำเร็จ แล้วก็พบ Goo Goo Ball II อยู่ในนั้น

ข้อมูลในส่วนนี้ จะจัดกลุ่มเวลา 00.00 - 05.59 น. รวมเข้ากับวันก่อนหน้า

ผลการแข่งขัน

 28 ส.ค. 59

พรีเมียร์ลีก

19:30 เวสต์บรอมวิช 0 - 0 โบโร่
22:00 แมนฯ ซิตี้ 3 - 1 เวสต์แฮม

บุนเดสลีกา

20:30 แฮร์ธา 2 - 1 ไฟร์บวร์ก
22:30 ฮอฟเฟนไฮม์ 2 - 2 ไลป์ซิก

ลา ลีกา

23:15 อลาเบส 0 - 0 กิฆอน
23:15 ลาส ปัลมาส 5 - 1 กรานาด้า
01:15 บิลเบา 0 - 1 บาร์เซโลนา
03:15 บียาร์เรอัล 0 - 0 เซบียา

ลีกเอิง

20:00 บอร์กโดซ์ 1 - 0 น็องต์
22:00 แซงต์-เอเตียน 0 - 0 ตูลูส
01:45 โมนาโก 3 - 1 เปแอสเช

เซเรีย อา

23:00 อินเตอร์ 1 - 1 ปาร์แลร์โม
01:45 กายารี่ 2 - 2 โรมา
01:45 โครโตเน่ 1 - 3 เจนัว
01:45 ฟิออเรนตินา 1 - 0 คิเอโว่
01:45 ซามพ์โดเรีย 2 - 1 อตาลันต้า
01:45 ซาสซูโอโล่ 2 - 1 เปสคารา
01:45 โตริโน 5 - 1 โบโลญญ่า
01:45 อูดิเนเซ่ 2 - 0 เอ็มโปลี

 27 ส.ค. 59

พรีเมียร์ลีก

18:30 สเปอร์ส 1 - 1 ลิเวอร์พูล
21:00 เชลซี 3 - 0 เบิร์นลีย์
21:00 พาเลซ 1 - 1 บอร์นมัธ
21:00 เอฟเวอร์ตัน 1 - 0 สโต๊ค
21:00 เลสเตอร์ 2 - 1 สวอนซี
21:00 เซาธ์แฮมป์ตัน 1 - 1 ซันเดอร์แลนด์
21:00 วัตฟอร์ด 1 - 3 อาร์เซนอล
23:30 ฮัลล์ 0 - 1 แมนฯ ยูไนเต็ด

บุนเดสลีกา

20:30 โคโลญจน์ 2 - 0 ดาร์มสตัดท์
20:30 ดอร์ทมุนด์ 2 - 1 ไมนซ์
20:30 แฟรงค์เฟิร์ต 1 - 0 ชาลเก้
20:30 เอาก์สบวร์ก 0 - 2 โวลฟ์บวร์ก
20:30 ฮัมบวร์ก 1 - 1 อิงโกลสตัดท์
23:30 กลัดบัค 2 - 1 เลเวอร์คูเซ็น

ลา ลีกา

23:15 เออิบาร์ 1 - 0 บาเลนเซีย
23:15 โอซาซูนา 0 - 2 โซเซียดาด
01:15 เรอัล มาดริด 2 - 1 เซลต้า บีโก้
03:15 เลกาเนส 0 - 0 แอตฯ มาดริด

ลีกเอิง

22:00 ดิฌง 4 - 2 ลียง
01:00 ก็อง 2 - 0 บาสเตีย
01:00 เม็ตซ์ 2 - 0 อองเชร์
01:00 มงต์เปลลิเยร์ 1 - 1 แรนส์
01:00 น็องซี 0 - 2 แก็งก็อง
01:00 นีซ 1 - 1 ลีลล์

เซเรีย อา

23:00 ลาซิโอ 0 - 1 ยูเวนตุส
01:45 นาโปลี 4 - 2 เอซี มิลาน

 26 ส.ค. 59

บุนเดสลีกา

01:30 บาเยิร์น 6 - 0 เบรเมน

ลา ลีกา

01:45 เบติส 0 - 0 ลา กอรุนญา
03:00 เอสปันญอล 2 - 2 มาลาก้า

ลีกเอิง

01:45 มาร์กเซย 2 - 0 ลอริยองต์

 24 ส.ค. 59

เอเอฟซี แชมเปียนส์ลีก รอบก่อนรองชนะเลิศ

17:30 เอฟซี โซล 3 - 1 ซานตง ลู่เหนิง
23:00 อัล จาอิส 0 - 3 อัล-นาเซอร์ ดูไบ

ลีกคัพ อังกฤษ รอบที่ 2

01:45 แอคคริงตัน 0 - 0
Ext. 1 - 0
เบิร์นลีย์
01:45 ฟูแลม 1 - 1
Ext. 1 - 0
โบโร่
01:45 มอร์แคมบ์ 1 - 2 บอร์นมัธ
01:45 ซันเดอร์แลนด์ 1 - 0 ชรูว์สบิวรี่

 23 ส.ค. 59

เอเอฟซี แชมเปียนส์ลีก รอบก่อนรองชนะเลิศ

18:30 เซี่ยงไฮ้ เสิ่นหัว 0 - 0 ชนบุก ฮุนได มอเตอร์ส
22:30 อัล-ไอน์ 0 - 0 โลโคโมทีฟ ทัชเคน

ลีกคัพ อังกฤษ รอบที่ 2

01:30 พาเลซ 2 - 0 แบล็คพูล
01:45 แบล็คเบิร์น 3 - 3
Ext. 1 - 0
ครูว์
01:45 เบอร์ตัน 0 - 5 ลิเวอร์พูล
01:45 เชลซี 3 - 2 บริสตอล โรเวอร์ส
01:45 ดาร์บี้ 1 - 1
Ext. 0 - 0
PK 14 - 13
คาร์ไลส์
01:45 เอฟเวอร์ตัน 4 - 0 เยโอวิล
01:45 เอ็กเซเตอร์ 1 - 3 ฮัลล์
01:45 ลูตัน 0 - 1 ลีดส์
01:45 มิลวอลล์ 1 - 2 ฟอเรสต์
01:45 นิวคาสเซิล ยูไนเต็ด 2 - 0 เชลเทนแฮม
01:45 นอร์ธแฮมป์ตัน 2 - 2
Ext. 0 - 0
PK 4 - 3
เวสต์บรอมวิช
01:45 นอริช ซิตี้ 6 - 1 โคเวนทรี
01:45 อ็อกซ์ฟอร์ด 2 - 4 ไบรท์ตัน
01:45 ปีเตอร์โบโร่ 1 - 3 สวอนซี
01:45 เปรสตัน 2 - 0 โอลด์แฮม
01:45 ควีนส์ปาร์ค 2 - 1 รอชเดล
01:45 สคันธอร์ป 1 - 1
Ext. 0 - 1
บริสตอล ซิตี้
01:45 สตีฟเนจ 0 - 4 สโต๊ค
01:45 วัตฟอร์ด 1 - 1
Ext. 0 - 1
จิลลิงแฮม
01:45 วูลฟ์แฮมป์ตัน 2 - 1 เคมบริดจ์
02:00 เรดดิ้ง 1 - 1
Ext. 1 - 1
PK 4 - 2
มิลตัน คีนส์ ดอนส์

โปรแกรมการแข่งขัน

 1 ก.ย. 59

ฟุตบอลโลก (โซนเอเชีย) รอบที่ 3

17:30 ออสเตรเลีย  VS  อิรัก
17:35 ญี่ปุ่น  VS  สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์
18:00 เกาหลีใต้  VS  จีน
22:00 อุซเบกิสถาน  VS  ซีเรีย
23:30 อิหร่าน  VS  กาตาร์
00:30 ซาอุดีอาระเบีย  VS  ไทย

ฟุตบอลโลก (โซนอเมริกาใต้) รอบแบ่งกลุ่ม

03:00 โบลิเวีย  VS  เปรู
03:30 โคลอมเบีย  VS  เวเนซุเอลา
04:00 เอกวาดอร์  VS  บราซิล

 2 ก.ย. 59

ฟุตบอลโลก (โซนอเมริกาใต้) รอบแบ่งกลุ่ม

06:30 อาร์เจนตินา  VS  อุรุกวัย
07:00 ปารากวัย  VS  ชิลี

 4 ก.ย. 59

ฟุตบอลโลก (โซนยุโรป) รอบแบ่งกลุ่ม

23:00 เดนมาร์ก  VS  อาร์มีเนีย
23:00 คาซัคสถาน  VS  โปแลนด์
23:00 ลิทัวเนีย  VS  สโลวีเนีย
23:00 ซานมารีโน  VS  อาเซอร์ไบจาน
23:00 สโลวาเกีย  VS  อังกฤษ
01:45 สาธารณรัฐเช็ก  VS  ไอร์แลนด์เหนือ
01:45 มอลตา  VS  สกอตแลนด์
01:45 นอร์เวย์  VS  เยอรมนี
01:45 โรมาเนีย  VS  มอนเตเนโกร

 5 ก.ย. 59

ฟุตบอลโลก (โซนยุโรป) รอบแบ่งกลุ่ม

23:00 จอร์เจีย  VS  ออสเตรีย
01:45 แอลเบเนีย  VS  มาซิโดเนีย
01:45 โครเอเชีย  VS  ตุรกี
01:45 ฟินแลนด์  VS  คอซอวอ
01:45 อิสราเอล  VS  อิตาลี
01:45 เซอร์เบีย  VS  ไอร์แลนด์
01:45 สเปน  VS  ลิกเตนสไตน์
01:45 ยูเครน  VS  ไอซ์แลนด์
01:45 เวลส์  VS  มอลโดวา

 6 ก.ย. 59

ฟุตบอลโลก (โซนเอเชีย) รอบที่ 3

18:00 อิรัก  VS  ซาอุดีอาระเบีย
18:35 จีน  VS  อิหร่าน
19:15 ไทย  VS  ญี่ปุ่น
20:00 ซีเรีย  VS  เกาหลีใต้
22:30 สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์  VS  ออสเตรเลีย
23:00 กาตาร์  VS  อุซเบกิสถาน

ฟุตบอลโลก (โซนยุโรป) รอบแบ่งกลุ่ม

01:45 เบลารุส  VS  ฝรั่งเศส
01:45 บัลแกเรีย  VS  ลักเซมเบิร์ก
01:45 สวีเดน  VS  เนเธอร์แลนด์
01:45 อันดอร์รา  VS  ลัตเวีย
01:45 บอสเนียและเฮอร์เซโกวีนา  VS  เอสโตเนีย
01:45 ไซปรัส  VS  เบลเยียม
01:45 หมู่เกาะแฟโร  VS  ฮังการี
01:45 ยิบรอลตาร์  VS  กรีซ
01:45 สวิตเซอร์แลนด์  VS  โปรตุเกส